Hiển thị kết quả duy nhất

Sạc Dự Phòng In Logo Theo Yêu Cầu – Quà Tặng Doanh Nghiệp | An Việt Gift

Sạc dự phòng in logo phù hợp cho các chương trình tặng nhân viên, công đoàn, khách hàng, đối tác, hội nghị, onboarding và quà công nghệ doanh nghiệp. An Việt Gift cung cấp đa dạng pin sạc dự phòng 5.000mAh, 10.000mAh, 20.000mAh, sạc nhanh USB-C/PD, sạc có dây tích hợp, màn hình LED và sạc không dây theo nhiều phân khúc. Doanh nghiệp có thể tham khảo sản phẩm bên dưới, sau đó An Việt sẽ tư vấn thêm về dung lượng, Wh, công suất sạc, cổng kết nối, trọng lượng, vị trí in hoặc khắc logo, hộp quà và báo giá theo số lượng thực tế.

Hiển thị kết quả duy nhất

NĂNG LỰC TRIỂN KHAI

An tâm đặt quà số lượng lớn tại An Việt Gift

Quy trình tập trung từ gia công logo, kiểm tra chất lượng đến đóng gói và giao hàng giúp doanh nghiệp dễ kiểm soát tiến độ.

2010

Kinh nghiệm quà tặng B2B

Đồng hành cùng doanh nghiệp, cơ quan và công đoàn.

30.000+

Khách hàng đã phục vụ

Tư vấn và triển khai quà tặng trên toàn quốc.

600m²+

Xưởng gia công hoàn thiện

In logo, khắc laser, QC và đóng gói tập trung.

QC 100%

Kiểm tra trước khi giao

Kiểm soát thành phẩm trước đóng gói và vận chuyển.

In logo theo yêu cầu · Duyệt mẫu trước sản xuất · QC trước giao · Đóng gói hoàn thiện

Sạc dự phòng in logo là dòng quà tặng công nghệ phù hợp với nhân viên, khách hàng, đối tác, hội nghị, sự kiện, onboarding và những nhóm người nhận thường xuyên sử dụng điện thoại hoặc phải di chuyển. So với nhiều món quà chỉ tạo ấn tượng lúc trao, một chiếc pin sạc dự phòng được chọn đúng có thể tiếp tục nằm trong balo, túi công tác hoặc trên bàn làm việc của người nhận trong thời gian dài.

Tuy nhiên, đây cũng là nhóm quà rất dễ mua sai nếu chỉ nhìn vào vài con số trên catalogue. Pin 20.000mAh chưa chắc phù hợp hơn 10.000mAh. Công suất 22,5W chưa chắc điện thoại của người nhận sẽ nhận đủ 22,5W. Có cổng Type-C chưa chắc hỗ trợ Power Delivery. Có nam châm chưa chắc là Qi2. Một model có bốn dây tích hợp nhìn rất tiện nhưng nếu dây hỏng thì khả năng sửa hoặc thay thế lại khác hoàn toàn một chiếc sạc dùng cáp rời.

Vì vậy, khi tư vấn sạc dự phòng in logo quà tặng doanh nghiệp, An Việt Gift thường đi theo thứ tự: người nhận → thiết bị cần sạc → tần suất di chuyển → dung lượng/Wh → công suất và giao thức sạc → cổng và dây → trọng lượng → thương hiệu/nguồn hàng → logo → hộp → QC và hậu mãi. Cách chọn này thực tế hơn việc bắt đầu bằng câu hỏi “mẫu nào nhiều mAh nhất?”.

Sạc dự phòng in logo phù hợp với chương trình quà tặng nào?

Người nhận / chương trình Dòng nên xem trước Tiêu chí ưu tiên
Nhân viên văn phòng 10.000mAh, USB-C Gọn, dễ dùng, công suất vừa đủ
Nhân viên sales 10.000–20.000mAh Thời lượng, trọng lượng, dây/cổng
Công đoàn 10.000mAh cấu hình phổ thông Ổn định, dễ QC, hậu mãi
Khách hàng 10.000mAh sạc nhanh Thiết kế, công suất, logo vừa phải
Khách hàng trẻ Mini / magnetic / wireless Kích thước, tương thích, thiết kế
Đối tác Branded / cấu hình tốt Thương hiệu, hoàn thiện, bảo hành
Nhân viên công tác nhiều 10.000–20.000mAh PD Wh, công suất, trọng lượng
Sự kiện công nghệ Sạc nhanh / không dây Concept và khả năng tương thích
Onboarding 10.000mAh + phụ kiện công nghệ Tính dùng hằng ngày
Khách VIP Anker, Pisen, Baseus hoặc branded phù hợp Model cụ thể quan trọng hơn tên hãng

Sạc dự phòng không phải món quà mặc định phù hợp với tất cả mọi người. Nếu nhóm nhận chủ yếu làm việc cố định, rất ít di chuyển và luôn có nguồn điện gần bàn, một món quà khác có thể được sử dụng nhiều hơn. Ngược lại, với sales, quản lý, kỹ thuật viên, người thường xuyên đi họp, công tác, du lịch hoặc dùng điện thoại nhiều, power bank có bối cảnh sử dụng rất tự nhiên.

Điểm đầu tiên phải hiểu: 10.000mAh không có nghĩa điện thoại nhận được 10.000mAh

Đây là một trong những nhầm lẫn phổ biến nhất khi mua pin sạc dự phòng in logo.

Con số 10.000mAh thường mô tả dung lượng của cell pin bên trong ở điện áp danh định của cell, chẳng hạn khoảng 3,7V hoặc mức khác tùy cấu tạo sản phẩm.

Khi power bank cấp điện qua USB ở 5V, 9V, 12V hoặc mức điện áp khác, mạch phải chuyển đổi điện áp. Quá trình này không đạt hiệu suất 100%.

Do đó:

Dung lượng cell ≠ dung lượng đầu ra hữu dụng.

Wh quan trọng hơn mAh khi muốn so năng lượng thật

Công thức cơ bản:

Wh = Ah × V

Ví dụ với một cell được ghi 10.000mAh ở 3,7V:

10Ah × 3,7V = 37Wh.

20.000mAh ở 3,7V:

20Ah × 3,7V = 74Wh.

30.000mAh ở 3,7V:

30Ah × 3,7V = 111Wh.

Đây cũng là lý do An Việt khuyên doanh nghiệp có nhóm người nhận thường xuyên bay nên nhìn Wh trên nhãn sản phẩm, không chỉ mAh.

Rated capacity là thông số rất đáng xem nhưng thường bị bỏ qua

Một số nhà sản xuất ghi cả:

  • Battery capacity.
  • Rated capacity.
  • Wh.
  • Conversion rate.

Ví dụ, một power bank 10.000mAh có thể có dung lượng đầu ra định mức ở 5V chỉ khoảng 5.800–6.000mAh tùy thiết kế và điều kiện đo.

Đây không nhất thiết là “pin ảo”. Sự chênh lệch có thể đến từ:

  • Chuyển điện áp.
  • Tổn hao mạch.
  • Nhiệt.
  • Cáp.
  • Mức tải.

Vấn đề đáng lo hơn là sản phẩm không công bố rõ specification hoặc dung lượng đo được sai lệch bất thường so với specification đã chốt.

Vì sao không nên quảng cáo “sạc được điện thoại 3 lần” một cách chung chung?

Số lần sạc phụ thuộc vào:

  • Dung lượng pin điện thoại.
  • Điện áp pin điện thoại.
  • Hiệu suất chuyển đổi.
  • Điện thoại có đang được sử dụng trong lúc sạc không.
  • Cáp.
  • Nhiệt độ.
  • Công suất sạc.

Một chiếc điện thoại pin 3.000mAh và điện thoại 5.000mAh đương nhiên không thể dùng cùng một con số “sạc được X lần”.

Với nội dung sản phẩm, An Việt ưu tiên công bố đúng specification của power bank hơn việc đưa một con số số-lần-sạc áp dụng cho mọi điện thoại.

5.000mAh, 10.000mAh hay 20.000mAh?

Dung lượng Lợi thế Điểm cần cân nhắc
5.000mAh Nhỏ, nhẹ Năng lượng dự phòng ít hơn
10.000mAh Cân bằng tốt Vẫn phải kiểm công suất và rated capacity
20.000mAh Nhiều năng lượng hơn Nặng và dày hơn đáng kể
30.000mAh+ Dung lượng rất lớn Trọng lượng, Wh và hàng không cần chú ý

5.000mAh phù hợp khi nào?

Dòng 5.000mAh khá hợp với:

  • Người cần một lần “cứu pin” trong ngày.
  • Quà công nghệ nhỏ gọn.
  • Sạc magnetic gắn sau điện thoại.
  • Người không muốn mang một khối pin nặng.

Điểm mạnh nhất của 5.000mAh không phải dung lượng mà là khả năng người nhận chịu mang nó theo.

Một power bank 20.000mAh để ở nhà không tạo nhiều giá trị hơn chiếc 5.000mAh luôn nằm trong túi.

10.000mAh là vùng cân bằng tốt cho nhiều chương trình B2B

Đây cũng là dung lượng xuất hiện rất nhiều trong danh mục quà tặng trên thị trường.

Lý do khá dễ hiểu:

  • Dung lượng đủ hữu ích.
  • Kích thước vẫn có thể gọn.
  • Trọng lượng thường phù hợp hơn 20.000mAh.
  • Nhiều thương hiệu và phân khúc giá.
  • Dễ tìm model USB-C và sạc nhanh.

Nếu doanh nghiệp chưa có insight đặc biệt về người nhận, An Việt thường bắt đầu shortlist từ 10.000mAh rồi mới quyết định có cần tăng hoặc giảm.

20.000mAh phù hợp khi nào?

Đáng xem với:

  • Nhân viên đi công tác dài ngày.
  • Người dùng nhiều thiết bị.
  • Sales chạy bên ngoài cả ngày.
  • Kỹ thuật viên hiện trường.
  • Người cần sạc tablet hoặc thiết bị công suất cao hơn nếu model hỗ trợ.

Nhưng doanh nghiệp phải chấp nhận:

  • Thân dày hơn.
  • Nặng hơn.
  • Hộp lớn hơn.
  • Chi phí vận chuyển tăng.

Một số model 20.000mAh có trọng lượng trên 400g. Đây là chênh lệch người dùng cảm nhận rất rõ khi bỏ trong túi.

30.000mAh có phải món quà “cao cấp hơn”?

Không.

Dung lượng này chỉ nên được chọn khi người nhận thật sự cần.

Ngoài việc rất nặng, một số cấu hình 30.000mAh ở 3,7V có năng lượng khoảng 111Wh. Điều này đưa thiết bị sang một vùng khác khi xét quy định hàng không.

Vì vậy với nhóm khách hàng thường xuyên bay, An Việt không mặc định nâng từ 20.000 lên 30.000mAh chỉ vì ngân sách cho phép.

Sạc dự phòng mang lên máy bay: doanh nghiệp cần biết gì?

Power bank sử dụng pin lithium là nhóm sản phẩm có yêu cầu vận chuyển riêng.

Với người nhận thường xuyên đi công tác bằng máy bay, nên kiểm tra:

  • Wh được ghi rõ trên sản phẩm.
  • Thông tin pin đọc được.
  • Không chọn sản phẩm không rõ specification.
  • Quy định của hãng hàng không mà người nhận thường sử dụng.

Theo quy định hàng không có thể thay đổi theo hãng và thời điểm, người dùng cần kiểm tra chính sách hiện hành trước chuyến bay.

Đây là một lý do rất thực tế để ưu tiên model có nhãn pin rõ ràng hơn một sản phẩm OEM chỉ in dung lượng lớn nhưng thiếu thông tin kỹ thuật.

UN 38.3 có ý nghĩa gì với power bank?

UN 38.3 liên quan đến các bài thử đối với pin lithium trong bối cảnh vận chuyển.

Điểm An Việt muốn khách hàng hiểu là:

UN 38.3 không nên được diễn giải thành “chứng nhận chất lượng tuyệt đối” hoặc “chứng nhận power bank an toàn tuyệt đối cho người dùng”.

Nó là một phần của bài toán tuân thủ vận chuyển pin lithium.

Với đơn hàng cần shipping đặc biệt hoặc người nhận thường xuyên bay, việc yêu cầu hồ sơ liên quan của đúng model đáng làm hơn việc chỉ nhìn một logo chứng nhận in trên catalogue.

Sạc nhanh 18W, 20W, 22,5W, 30W hay 65W: nên hiểu thế nào?

Công suất điện được tính bằng:

W = V × A

Ví dụ:

  • 5V × 2A = 10W.
  • 5V × 3A = 15W.
  • 9V × 2A = 18W.
  • 9V × 2,22A ≈ 20W.

Nhưng con số công suất tối đa của power bank chỉ nói khả năng mà sản phẩm có thể cung cấp trong một số điều kiện.

Để điện thoại thực sự nhận mức đó còn phụ thuộc:

  • Protocol.
  • Cổng được dùng.
  • Cáp.
  • Thiết bị nhận.
  • Mức pin và nhiệt độ của điện thoại.

22,5W không có nghĩa mọi điện thoại sạc ở 22,5W

Đây là một trong những điểm dễ bị hiểu sai nhất.

Một power bank có thể hỗ trợ nhiều protocol khác nhau. Điện thoại chỉ nhận mức công suất mà:

  • Power bank hỗ trợ.
  • Điện thoại hỗ trợ.
  • Cáp hỗ trợ.

cùng có thể thương lượng được.

Vì vậy khi tư vấn khách hàng sử dụng iPhone, Samsung hoặc nhiều dòng Android khác nhau, An Việt không chỉ nhìn con số W lớn nhất.

USB-C không đồng nghĩa USB Power Delivery

USB-C mô tả kiểu connector.

Power Delivery là một giao thức cấp nguồn.

Một thiết bị có cổng USB-C có thể:

  • Chỉ nhận điện.
  • Chỉ xuất điện.
  • Vừa vào vừa ra.
  • Hỗ trợ PD.
  • Không hỗ trợ PD.

tùy thiết kế.

Do đó khi báo giá, nên ghi rõ:

“USB-C input/output, hỗ trợ PD X W”

nếu đúng specification, thay vì chỉ ghi “Type-C sạc nhanh”.

USB-C hai chiều có lợi ích gì?

Nếu cổng Type-C vừa input vừa output, người nhận có thể dùng cùng một cổng để:

  • Sạc lại power bank.
  • Sạc thiết bị.

Điều này giảm số loại dây và cổng cần nhớ.

Nhưng vẫn phải kiểm đúng model vì không phải USB-C nào cũng hai chiều.

Sạc lại chính power bank nhanh hay chậm cũng quan trọng

Khách hàng thường tập trung vào tốc độ sạc điện thoại nhưng quên mất thời gian nạp lại power bank.

Một pin dung lượng 20.000mAh với input thấp có thể mất nhiều thời gian để đầy.

Với người phải sử dụng power bank gần như mỗi ngày, input nhanh tạo khác biệt rõ.

Khi so hai mẫu, nên kiểm:

  • Input tối đa.
  • Cổng input.
  • Củ sạc cần dùng.
  • Thời gian sạc lại được nhà sản xuất công bố nếu có.

Nhiều cổng không có nghĩa tổng công suất bằng tổng từng cổng

Ví dụ một power bank có:

  • USB-C 20W.
  • USB-A 18W.

không có nghĩa khi dùng đồng thời thiết bị sẽ cấp tổng 38W.

Nhiều model chia sẻ công suất khi sử dụng hai hoặc ba cổng cùng lúc.

Do đó phải xem riêng:

Total output / multi-port output.

Hai cổng hay bốn cổng: bao nhiêu là đủ?

Cấu hình Ưu điểm Phù hợp
1 USB-C Gọn, đơn giản Người dùng hệ USB-C
USB-C + USB-A Cân bằng Phần lớn quà doanh nghiệp
2–3 output Sạc nhiều thiết bị Người mang nhiều gadget
4+ cổng Rất nhiều lựa chọn Chỉ cần khi thực sự sử dụng

Mỗi cổng thêm vào không tự động làm sản phẩm tốt hơn. Nhiều cổng khiến giao diện phức tạp và có thể làm tổng output phải chia sẻ.

Sạc dự phòng tích hợp dây: tiện nhưng có đánh đổi

Sạc dự phòng có dây tích hợp khá hấp dẫn trong quà tặng doanh nghiệp vì người nhận mở hộp là có thể dùng.

Lợi thế:

  • Không quên dây.
  • Gọn bộ quà.
  • Giảm phụ kiện rời.
  • Hợp người thường xuyên di chuyển.

Nhưng cần hỏi:

  • Dây là USB-C hay Lightning?
  • Có bao nhiêu dây?
  • Dây có hỗ trợ mức công suất công bố không?
  • Nếu dây hỏng có thay được không?
  • Vị trí gập dây có dễ chịu lực không?

Nhiều dây tích hợp không tự động tiện hơn

Một model có:

  • Lightning.
  • USB-C.
  • Micro-USB.
  • USB-A.

nhìn rất đa năng, nhưng người dùng năm 2026 có thể chỉ cần USB-C.

Các đầu dây không dùng tới vẫn:

  • Chiếm không gian.
  • Tạo thêm điểm có thể hỏng.
  • Làm thân sạc dày hơn.

Với nhóm người nhận đã chuyển gần hết sang USB-C, một dây USB-C chất lượng tốt có thể hợp hơn bộ dây 4 trong 1.

Dây rời có một lợi thế rất lớn: dễ thay

Power bank có thể dùng nhiều năm trong khi dây thường bị:

  • Gập.
  • Kéo.
  • Mài mòn đầu connector.

Với dây rời, người nhận chỉ cần thay cáp.

Với dây gắn chết vào thân, sự cố dây có thể làm mất một phần công năng của toàn sản phẩm.

Màn hình LED hay đèn chấm báo pin?

Loại Ưu điểm Hạn chế
4 đèn LED Đơn giản, ít linh kiện Chỉ ước lượng khoảng pin
Màn hình % Trực quan hơn Thêm linh kiện cần QC
Display công suất Hữu ích với người dùng công nghệ Không cần thiết cho số đông

Với quà nhân viên và khách hàng đại trà, màn hình phần trăm là tính năng có giá trị sử dụng rõ. Nhưng An Việt không coi display là lý do để bỏ qua chất lượng cell và mạch nguồn.

Sạc dự phòng không dây có thực sự tiện?

Có, nếu người nhận sử dụng thiết bị tương thích.

Lợi thế:

  • Ít thao tác với dây.
  • Đặt điện thoại lên là sạc.
  • Phù hợp concept quà công nghệ hiện đại.

Nhưng cần cân nhắc:

  • Tương thích.
  • Căn chỉnh vị trí.
  • Công suất không dây.
  • Nhiệt.
  • Ốp điện thoại.
  • Hiệu quả năng lượng so với sạc dây.

Nếu nhóm người nhận dùng rất nhiều loại smartphone khác nhau, sạc có dây vẫn là phương án phổ quát hơn.

Sạc magnetic và Qi2 không phải một khái niệm

Một power bank có nam châm có thể bám vào điện thoại hoặc ốp tương thích.

Nhưng nam châm chỉ là một phần cơ khí.

Doanh nghiệp không nên tự gọi sản phẩm là:

  • Qi Certified.
  • Qi2.
  • Qi2 25W.

nếu đúng model chưa có chứng nhận tương ứng.

Nếu Qi/Qi2 là tiêu chí mua hàng, nên kiểm model trong cơ sở dữ liệu chứng nhận của Wireless Power Consortium.

Nam châm mạnh hơn chưa chắc tốt hơn

Quá yếu:

  • Điện thoại dễ lệch.
  • Sạc dễ rơi khi cầm.

Nhưng doanh nghiệp cũng cần thử sản phẩm với:

  • Điện thoại thật.
  • Ốp thật.
  • Thói quen cầm thật.

thay vì dựa vào một con số lực hút trong catalogue.

Sạc wireless thường cần chú ý nhiệt nhiều hơn

Quá trình truyền năng lượng không dây có tổn hao và khả năng phát nhiệt.

Khi test mẫu nên thử:

  • Sạc liên tục.
  • Sạc khi điện thoại đang dùng.
  • Cầm power bank sau một thời gian.
  • Quan sát thiết bị có ngắt bất thường không.

Nóng nhẹ trong quá trình hoạt động không đồng nghĩa lỗi, nhưng nóng bất thường hoặc hành vi không ổn định cần được đánh giá trước đơn lớn.

Power bank có chân chống điện thoại có đáng chọn?

Khá hữu ích với dòng magnetic bởi điện thoại vừa sạc vừa có thể:

  • Xem video.
  • Video call.
  • Đặt trên bàn.

Nhưng chân chống cũng là thêm một cơ cấu.

Cần kiểm:

  • Bản lề.
  • Độ chắc.
  • Góc dựng.
  • Khả năng đứng khi gắn điện thoại nặng.

Li-ion và Li-Polymer: loại nào tốt hơn?

Không nên dùng tên cell làm một bảng xếp hạng tuyệt đối.

Trên thị trường có:

  • Cell hình trụ.
  • Pouch cell thường được gọi Li-Polymer.
  • Nhiều cấu hình lithium-ion khác nhau.

Thiết kế tổng thể còn phụ thuộc:

  • Chất lượng cell.
  • Mạch quản lý pin.
  • Thiết kế nhiệt.
  • Quy trình sản xuất.
  • QC.

Một sản phẩm ghi “Lithium Polymer cao cấp” chưa đủ để kết luận tốt hơn một power bank sử dụng cell khác nhưng đến từ model được kiểm soát tốt.

“Lõi pin cao cấp” không phải specification

Nếu an toàn và chất lượng là tiêu chí quan trọng, doanh nghiệp nên yêu cầu:

  • Brand/model.
  • Dung lượng.
  • Wh.
  • Rated capacity nếu có.
  • Input/output.
  • Protocol.
  • Hồ sơ kiểm thử/chứng nhận phù hợp với đúng model nếu cần.

Những cụm như:

  • “chip thông minh”;
  • “lõi pin loại A”;
  • “10 lớp bảo vệ”;

chỉ có ý nghĩa khi đi kèm specification hoặc tài liệu của model cụ thể.

Các cơ chế bảo vệ nào đáng quan tâm?

Tùy model, hệ thống quản lý pin có thể xử lý các tình huống như:

  • Quá dòng.
  • Quá áp.
  • Quá nhiệt.
  • Ngắn mạch.
  • Quá sạc.
  • Quá xả.

Nhưng doanh nghiệp không nên tự tuyên bố một model có tất cả các cơ chế này nếu tài liệu kỹ thuật không xác nhận.

Vỏ nhựa hay vỏ kim loại?

Tiêu chí Nhựa Kim loại
Trọng lượng Có thể nhẹ hơn Thường nặng hơn tùy thiết kế
Màu sắc Linh hoạt Thiên về màu kim loại/anodized
In màu Thuận lợi ở nhiều mẫu Phụ thuộc finish
Khắc laser Tùy bề mặt Thường đáng xem
Cảm giác cầm Nhẹ, đa dạng texture Chắc và lạnh tay hơn tùy mẫu
Móp/xước Tùy polymer Phụ thuộc loại kim loại và finish

Không nên mặc định kim loại = premium. Một mẫu nhựa PC+ABS có thiết kế tốt, nhẹ và bề mặt hoàn thiện sạch có thể phù hợp người di chuyển hơn một khối kim loại nặng.

Power bank càng mỏng càng tốt?

Không.

Độ mỏng phải đánh đổi với:

  • Dung lượng.
  • Diện tích cell.
  • Kết cấu.
  • Nhiệt.

Một chiếc quá rộng nhưng mỏng vẫn có thể khó bỏ túi.

Do đó nên đánh giá cả:

  • Dài.
  • Rộng.
  • Dày.
  • Trọng lượng.

Trọng lượng là thông số cực quan trọng với quà tặng

Người dùng mua pin dung lượng lớn cho bản thân có thể chấp nhận nặng.

Nhưng với quà doanh nghiệp, người nhận chưa chắc chủ động lựa chọn.

Quá nặng sẽ làm sản phẩm:

  • Ít được mang theo.
  • Tăng tải balo.
  • Kém thuận tiện khi bay.

Đây là lý do một model 10.000mAh gọn đôi khi tạo giá trị sử dụng thực cao hơn 20.000mAh.

Logo nên in ở đâu trên sạc dự phòng?

Mặt chính

Nhận diện mạnh và dễ nhìn.

Góc dưới mặt trước

Tinh tế hơn, phù hợp khách hàng.

Mặt sau

Phù hợp khi mặt trước có màn hình hoặc thiết kế thương hiệu sản phẩm.

Trên hộp

Là vùng tốt để:

  • Đưa logo lớn hơn.
  • Thêm slogan.
  • Thông điệp chiến dịch.
  • QR.

mà không biến thiết bị thành một bảng quảng cáo.

Logo lớn có làm người nhận dùng sản phẩm nhiều hơn?

Không.

Power bank là đồ cá nhân. Người dùng mang nó:

  • Đi làm.
  • Đi họp.
  • Đi công tác.
  • Đi du lịch.

Với khách hàng và đối tác, An Việt thường ưu tiên logo gọn, đặt đẹp và không cạnh tranh với toàn bộ thiết kế của sản phẩm.

Một power bank người nhận thích mang theo có giá trị truyền thông cao hơn sản phẩm logo cực lớn nhưng luôn nằm trong ngăn kéo.

In UV, in lưới hay khắc laser?

Kỹ thuật Thế mạnh Nên dùng khi
In UV Màu sắc, artwork phức tạp Bề mặt tương thích
In lưới Logo đơn giản, đơn lớn 1–2 màu, bề mặt phù hợp
In tampo Chi tiết nhỏ/cong Vùng khó in phẳng
Khắc laser Logo đơn sắc, phong cách tiết chế Kim loại hoặc bề mặt được xác nhận

Không có một công nghệ “cao cấp nhất”.

Laser không thể tái tạo màu brand. UV có màu nhưng chưa chắc đúng với concept tối giản. In lưới có thể rất hiệu quả với logo một màu và đơn hàng lớn.

Logo màu trắng trên power bank đen cần chú ý gì?

Tương phản tốt nhưng cần kiểm:

  • Mực phủ.
  • Độ đều.
  • Viền chữ nhỏ.
  • Khả năng bám trên texture.

Logo nhìn rất nét trên mockup vector có thể khác khi in lên bề mặt nhám.

Khắc laser có ra đúng màu Pantone không?

Không.

Laser tạo phản ứng trên chính bề mặt vật liệu/lớp finish.

Màu kết quả phụ thuộc sản phẩm, không phải một màu mực Pantone do doanh nghiệp chọn.

Nếu màu nhận diện là yêu cầu bắt buộc, hãy cân nhắc in thay vì mặc định chọn laser vì “bền hơn”.

Power bank branded hay OEM?

Tiêu chí OEM / phổ thông Branded
Ngân sách Dễ tối ưu Cao hơn
Đơn số lượng lớn Có lợi thế Phụ thuộc tồn hàng
Tùy biến logo Linh hoạt Phải giữ nhận diện hãng
Specification Cần kiểm rất kỹ Thường rõ hơn ở hãng tốt
Bảo hành Theo nhà cung cấp/model Có thể có lợi thế
Quà đối tác Được nếu model tốt Có lợi thế nhận diện

Khi nào nên nâng lên Anker, Pisen, Baseus, HOCO hoặc thương hiệu khác?

Branded đáng cân nhắc khi:

  • Người nhận là khách hàng quan trọng.
  • Số lượng vừa phải.
  • Doanh nghiệp muốn specification rõ.
  • Chính sách bảo hành có giá trị.
  • Thương hiệu sản phẩm tạo thêm giá trị cảm nhận.

Nhưng không nên mua chỉ dựa vào logo hãng.

Trong cùng thương hiệu vẫn có:

  • 5.000mAh.
  • 10.000mAh.
  • 20.000mAh.
  • 15W.
  • 20W.
  • 30W.
  • Wireless.
  • Có dây hoặc không dây.

Model vẫn quan trọng hơn tên brand đứng riêng.

OEM không đồng nghĩa hàng kém

OEM có thể là lựa chọn hợp lý với:

  • Đơn 1.000–5.000 phần.
  • Ngân sách cố định.
  • Chương trình nội bộ.
  • Cần màu/logo riêng.

Điều kiện là specification, nguồn hàng, hồ sơ cần thiết, QC và hậu mãi phải được kiểm soát.

An Việt không đánh giá power bank bằng câu “OEM hay branded?” mà bằng:

“Model cụ thể có đáp ứng đúng nhu cầu và mức rủi ro của đơn hàng hay không?”

Sạc dự phòng in logo giá bao nhiêu?

Phân khúc tham khảo Khoảng ngân sách thị trường Hướng lựa chọn
Phổ thông 10.000mAh Khoảng 200.000–300.000đ WK, WEKOME, HOCO và dòng tương đương tùy model
10.000mAh cấu hình tốt hơn Khoảng 300.000–500.000đ Akus, Pisen một số model, dây/LED/sạc nhanh
Branded 10.000mAh Khoảng 500.000–800.000đ+ Pisen, Anker hoặc dòng branded theo model
Premium / công suất cao 800.000–1.500.000đ+ Branded, PD cao, wireless hoặc cấu hình đặc biệt
High-end Có thể trên 1.500.000đ Model công suất cao / thương hiệu premium

Khung giá trên nhằm giúp bộ phận mua hàng định vị ngân sách từ mặt bằng công khai của thị trường quà tặng hiện tại, không phải báo giá cố định của An Việt Gift. Đơn giá thực tế phụ thuộc đúng SKU, số lượng, công nghệ logo, hộp, phụ kiện và tiến độ.

Ngân sách khoảng 200.000–300.000đ: ưu tiên gì?

An Việt ưu tiên:

  1. Dung lượng và rated capacity rõ.
  2. Model ổn định.
  3. USB-C nếu phù hợp.
  4. Công suất đủ cho người nhận.
  5. Logo đơn giản.
  6. Hộp gốc.

Không nên cố lấy:

  • Wireless.
  • Rất nhiều dây.
  • Màn hình cầu kỳ.
  • Hộp xi quá lớn.

nếu phải hy sinh chất lượng cốt lõi.

Ngân sách 300.000–500.000đ: vùng cân bằng tốt

Có thể xem thêm:

  • PD / QC theo model.
  • 22,5W.
  • Màn hình số.
  • Dây tích hợp.
  • Thương hiệu phân khúc trung.

Với khách hàng và nhân viên, đây là vùng có khá nhiều cấu hình đáng lựa chọn.

Ngân sách trên 500.000đ: nâng vào đâu trước?

Thứ tự An Việt thường ưu tiên:

model/brand → công suất và protocol → trọng lượng/form → bảo hành → tính năng → hộp.

Không nên dùng phần ngân sách tăng thêm chủ yếu để biến một power bank trung bình thành “giftset cao cấp” bằng hộp thật lớn.

Sạc dự phòng tặng nhân viên nên chọn thế nào?

Với nhân viên văn phòng thông thường:

  • 10.000mAh.
  • USB-C.
  • 20W hoặc cấu hình vừa đủ theo thiết bị phổ biến.
  • Trọng lượng hợp lý.
  • Logo gọn.

là hướng đáng xem trước.

Nếu lực lượng sales/field:

  • Có thể nâng dung lượng.
  • Cần chú ý dây.
  • Cổng.
  • Độ bền.

Sạc dự phòng làm quà công đoàn có phù hợp không?

Có, đặc biệt với khối văn phòng hoặc người lao động sử dụng smartphone thường xuyên.

Nhưng đây là sản phẩm điện tử nên với đơn vài nghìn chiếc, An Việt ưu tiên:

  • Một model.
  • Ít màu.
  • Specification thống nhất.
  • Logo một vị trí.
  • Hộp tiêu chuẩn.
  • QC chức năng.
  • Phương án đổi lỗi.

Không nên tạo 6 model khác nhau chỉ để người nhận có thêm lựa chọn nếu điều đó khiến khâu kiểm soát hàng phức tạp.

Sạc dự phòng tặng khách hàng

Khách hàng cần một sản phẩm đủ tốt để họ sẵn sàng mang theo.

Do đó An Việt thường giảm:

  • Logo quá lớn.
  • Slogan dài.
  • Màu corporate quá khó dùng.

và tăng ngân sách vào:

  • Form.
  • Trọng lượng.
  • USB-C.
  • Sạc nhanh.
  • Brand nếu cần.

Sạc dự phòng tặng đối tác

Branded thường có lợi thế hơn nếu:

  • Ngân sách đủ.
  • Người nhận biết thương hiệu phụ kiện.
  • Hậu mãi cần rõ ràng.

Logo doanh nghiệp nên tiết chế.

Nếu power bank đã có thiết kế đẹp của hãng, có thể đưa branding mạnh hơn lên:

  • Sleeve.
  • Túi giấy.
  • Thiệp.

Sạc dự phòng cho người thường xuyên bay: An Việt sẽ chọn khác

Tiêu chí được đẩy lên cao hơn:

  • Wh rõ.
  • Trọng lượng.
  • Kích thước.
  • USB-C.
  • Thông tin model rõ trên thân.

Không mặc định chọn dung lượng cao nhất.

Với nhóm này, 10.000–20.000mAh ở cấu hình Wh phù hợp có thể thực tế hơn một sản phẩm 30.000mAh cực nặng.

Sạc dự phòng hay bình giữ nhiệt làm quà nhân viên?

Tiêu chí Sạc dự phòng Bình giữ nhiệt
Người dùng smartphone nhiều Ưu thế Không liên quan
Dùng đồ uống hằng ngày Không liên quan Ưu thế
Đi công tác Rất hữu ích Tốt
Điện tử / bảo hành Cần quản lý Đơn giản hơn
Logo Diện tích vừa/nhỏ Thường rộng hơn

Nếu tệp nhận đa số làm sales hoặc di chuyển, sạc dự phòng có logic rất rõ. Với nhân sự chủ yếu ở văn phòng và không có insight công nghệ, bình giữ nhiệt có thể đơn giản và rộng đối tượng hơn.

Sạc dự phòng hay balo laptop cho onboarding?

Balo là quà nền tảng, kích thước lớn và có khả năng sử dụng lâu.

Sạc dự phòng lại là phụ kiện công nghệ gọn.

Với onboarding, có thể:

  • Chọn balo làm quà chính.
  • Power bank là một thành phần trong kit nếu ngân sách cho phép.

Nhưng một kit onboarding có 8–10 món trung bình chưa chắc tốt hơn 3 món được chọn kỹ.

Sạc dự phòng + cáp có phải giftset hợp lý?

Rất hợp về công năng nếu hai sản phẩm tương thích.

Nhưng cần kiểm:

  • Cáp hỗ trợ công suất gì.
  • USB-C to USB-C hay USB-A.
  • Độ dài.
  • Người nhận dùng thiết bị nào.

Một power bank 30W đi cùng cáp không hỗ trợ đúng mức công suất sẽ làm giảm giá trị của cấu hình.

Sạc dự phòng + củ sạc nhanh có tốt hơn?

Có thể tạo thành một bộ công nghệ hoàn chỉnh.

Nhưng lúc này doanh nghiệp đưa thêm một thiết bị điện vào giftset và phải kiểm:

  • Công suất adapter.
  • Protocol.
  • Cáp.
  • Specification.
  • Hồ sơ phù hợp.

Không nên thêm củ sạc chỉ để tăng số món.

Sạc dự phòng + sổ + bút có hợp không?

Có thể hợp với giftset văn phòng nhưng mức liên kết công năng không mạnh bằng:

  • Sạc + cáp.
  • Sạc + adapter.

Nếu concept là “mobile office”, sổ – bút – power bank vẫn có thể tạo thành bộ hợp lý.

Doanh nghiệp có thể tham khảo thêm giftset quà tặng doanh nghiệp để xây cấu hình theo ngân sách.

Hộp gốc hay hộp quà riêng?

Hộp nhà sản xuất

Thường có lợi thế:

  • Đúng kích thước.
  • Có khay giữ sản phẩm.
  • Thông số.
  • Thông tin model.
  • Barcode/serial nếu có.

Hộp quà riêng

Phù hợp khi:

  • Cần nhiều sản phẩm.
  • Campaign lớn.
  • Muốn tăng branding.

Với branded power bank, An Việt thường ưu tiên giữ hộp hãng rồi bổ sung sleeve/túi ngoài thay vì vứt bỏ packaging gốc.

Hộp xi lót lụa có phải lựa chọn tốt nhất?

Không mặc định.

Power bank là thiết bị công nghệ. Một hộp định hình tối giản, đúng form và giữ chắc sản phẩm đôi khi phù hợp hơn hộp xi lớn lót lụa.

Ưu tiên:

giữ thiết bị + phụ kiện ổn định → dễ mở → đúng nhận diện → sau đó mới tới độ cầu kỳ.

Pin sạc dự phòng là sản phẩm cần QC chức năng, không chỉ QC logo

Một chiếc power bank có vỏ đẹp và logo đúng nhưng không cấp điện ổn định vẫn là sản phẩm lỗi.

QC cần xét ít nhất:

  • Ngoại quan.
  • Vỏ.
  • Khe ghép.
  • Cổng.
  • Nút.
  • LED/display.
  • Dây tích hợp.
  • Nhận input.
  • Xuất output.
  • Logo.
  • Cáp/phụ kiện.
  • Hộp.

Kiểm dung lượng power bank đúng không thể chỉ nhìn màn hình 100%

Màn hình hoặc LED chỉ phản ánh giá trị mà hệ thống đo pin báo.

Để đánh giá dung lượng đầu ra, cần:

  • Thiết bị đo phù hợp.
  • Tải xác định.
  • Điện áp đầu ra.
  • Chu kỳ xả.

Do đó với đơn lớn, nếu dung lượng là tiêu chí trọng yếu, nên xây quy trình lấy mẫu kiểm kỹ thuật thay vì nhìn mỗi phần trăm trên màn hình.

QC nhanh và QC sâu nên tách thành hai lớp

QC chức năng diện rộng

  • Bật/hiển thị.
  • Nhận sạc.
  • Cấp điện.
  • Cổng không lỏng bất thường.
  • Dây hoạt động.
  • Logo đúng.

QC sâu theo mẫu/lô

  • Dung lượng đầu ra.
  • Công suất.
  • Protocol.
  • Nhiệt.
  • Thời gian nạp.
  • Multi-port.
  • Wireless nếu có.

Đây là cách kiểm thực tế hơn việc tuyên bố rằng từng power bank trong đơn hàng vài nghìn chiếc đều đã được xả và sạc đầy một chu kỳ.

Cần kiểm nhiệt như thế nào?

Sạc và xả đều tạo nhiệt ở mức nhất định.

Khi lấy mẫu test nên chú ý:

  • Nhiệt tập trung ở đâu.
  • Có nóng bất thường không.
  • Có tự ngắt không rõ lý do không.
  • Wireless có nóng hơn wired đáng kể không.

Nếu sản phẩm phồng, biến dạng, có mùi bất thường hoặc nóng bất thường, không tiếp tục sử dụng.

Cổng USB-C lỏng nhẹ và cổng lỏng bất thường khác nhau thế nào?

Connector phải có độ giữ đủ để cáp không tự tuột trong sử dụng bình thường.

Khi QC, nên thử:

  • Cắm.
  • Rút.
  • Lắc nhẹ cáp.
  • Đặt sản phẩm trên bàn.

Nếu mất kết nối chỉ với chuyển động rất nhỏ, cần xem lại model/lô hàng.

Dây tích hợp cần test ở vị trí gập

Đây thường là vùng chịu lực nhiều nhất.

Test mẫu nên thực hiện:

  • Kéo ra.
  • Gắn lại.
  • Gập theo thiết kế.
  • Lặp lại nhiều lần.

Không nên chỉ kiểm dây có cấp điện ở lần đầu tiên.

Màn hình % có thật sự chính xác tuyệt đối?

Không nên kỳ vọng một display nhỏ là thiết bị đo phòng thí nghiệm.

Giá trị hiển thị giúp người dùng theo dõi trạng thái pin thuận tiện hơn, nhưng mức phần trăm có thể được ước tính qua hệ quản lý pin.

Điều quan trọng hơn là:

  • Không nhảy số bất thường.
  • Không tắt sớm bất thường.
  • Không báo đầy nhưng thực tế xả rất ít.

Sản phẩm bị phồng phải xử lý thế nào?

Không tiếp tục sử dụng hoặc ép vỏ về vị trí cũ.

Pin phồng là dấu hiệu cần được xử lý theo hướng dẫn an toàn và quy định thải bỏ pin/thiết bị tại địa phương.

Với đơn doanh nghiệp, nên có đầu mối hậu mãi để người nhận biết liên hệ ai nếu phát sinh trường hợp bất thường.

Bảo hành quan trọng hơn hộp quà đối với power bank

Đây là sản phẩm:

  • Có cell pin.
  • Mạch nguồn.
  • Connector.
  • Display ở một số model.

Do đó trước đơn hàng cần chốt:

  • Bảo hành bao lâu.
  • Bảo hành bởi ai.
  • Đổi lỗi ban đầu như thế nào.
  • Khách nhận liên hệ An Việt hay trung tâm hãng.
  • Có cần hàng dự phòng cho chương trình không.

Hàng dự phòng có cần thiết?

Với sự kiện có ngày trao cố định và không thể chờ đổi hàng, một lượng dự phòng hợp lý có thể hữu ích.

Tỷ lệ cụ thể phải dựa vào:

  • Model.
  • Số lượng.
  • Kết quả QC.
  • Điều khoản dự án.

Không nên tự áp một tỷ lệ chung cho mọi sản phẩm.

Đơn 100 chiếc và 5.000 chiếc khác nhau thế nào?

100 chiếc

Có thể:

  • Dùng branded.
  • Nhiều màu.
  • Hộp riêng.
  • Logo phức tạp.

5.000 chiếc

Nên ưu tiên:

  • Một SKU rõ.
  • Một specification.
  • Ít màu.
  • Một công nghệ logo.
  • Nguồn hàng ổn định.
  • QC theo lô.
  • Phương án bảo hành.
  • Chia kiện.

Càng nhiều biến thể, càng tăng nguy cơ:

  • Nhầm model.
  • Nhầm màu.
  • Nhầm cáp.
  • Nhầm hộp.

Logistics của power bank khác quà thông thường

Đây là hàng chứa pin lithium, nên phương án vận chuyển không nên được quyết định sau khi sản phẩm đã hoàn thiện.

Với đơn lớn cần làm rõ:

  • Đường bộ hay đường hàng không.
  • Yêu cầu của đơn vị vận chuyển.
  • Tài liệu pin cần có.
  • Cách đóng carton.
  • Chống chập.
  • Chống va đập.

Đặc biệt với đơn giao đảo, quốc tế hoặc cần air freight, phải kiểm điều kiện vận chuyển trước khi chốt model.

17 tiêu chí An Việt dùng để chọn sạc dự phòng in logo

1. Người nhận dùng thiết bị gì?

Điện thoại, tablet hay laptop quyết định công suất.

2. Họ có thường xuyên di chuyển?

Quyết định dung lượng và trọng lượng.

3. mAh và Wh là bao nhiêu?

Không chỉ nhìn dung lượng marketing.

4. Rated capacity có được công bố không?

Thông số này rất có giá trị để hiểu đầu ra.

5. Công suất tối đa bao nhiêu?

Và ở cổng nào.

6. Hỗ trợ giao thức nào?

W lớn nhưng protocol không phù hợp vẫn không đạt tốc độ mong muốn.

7. USB-C có input/output không?

Đừng suy từ hình dáng cổng.

8. Dùng nhiều cổng cùng lúc còn bao nhiêu W?

Kiểm total output.

9. Dây tích hợp có thực sự cần?

Tiện nhưng khó thay nếu hỏng.

10. Wireless có được chứng nhận nếu doanh nghiệp cần Qi/Qi2?

Nam châm không phải chứng nhận.

11. Trọng lượng bao nhiêu?

Quà phải đủ nhẹ để người nhận mang theo.

12. Nhãn Wh có rõ không?

Rất đáng chú ý với người đi máy bay.

13. Nguồn/model có rõ không?

“Lõi pin cao cấp” chưa đủ.

14. Logo nằm đâu?

Không che display hay thông tin kỹ thuật quan trọng.

15. Hộp giữ sản phẩm thế nào?

Packaging phải bảo vệ trước khi trang trí.

16. QC chức năng ra sao?

Không chỉ QC ngoại quan.

17. Bảo hành thế nào?

Đây là yếu tố quan trọng của quà điện tử.

Những sai lầm phổ biến khi mua sạc dự phòng quà tặng

Cứ 20.000mAh tốt hơn 10.000mAh

Người nhận có thể không muốn mang thiết bị quá nặng.

10.000mAh nghĩa là xuất đủ 10.000mAh ở USB

Không tính tới điện áp và hiệu suất chuyển đổi.

Cứ 22,5W là mọi điện thoại nhận 22,5W

Phải tương thích protocol, cổng và cáp.

Cổng Type-C nghĩa là PD

USB-C và Power Delivery không phải cùng một khái niệm.

Nhiều cổng thì công suất càng cao

Output thường được chia khi dùng đồng thời tùy model.

Nhiều dây tích hợp luôn tốt

Dây cũng là điểm hao mòn.

Có nam châm nghĩa là Qi2

Certification phải được xác minh theo model.

Cứ Lithium Polymer là cao cấp

Chất lượng còn phụ thuộc cell, BMS và sản xuất.

Cứ vỏ kim loại là premium

Trọng lượng và finish cũng cần cân nhắc.

Đưa logo thật lớn lên mặt trước

Có thể làm giảm khả năng người nhận sử dụng thường xuyên.

Hộp càng lớn càng sang

Ngân sách nên đi vào bản thân thiết bị trước.

Chỉ QC logo

Sạc dự phòng phải được kiểm chức năng.

Không hỏi bảo hành

Một tỷ lệ lỗi nhỏ trên vài nghìn sản phẩm vẫn là nhiều trường hợp hậu mãi.

Không xem Wh khi tặng người thường xuyên bay

Đây là một tiêu chí thực tế rất đáng kiểm.

Cách so báo giá sạc dự phòng in logo đúng

Thông số phải đưa về cùng mặt bằng Lý do
Model Cùng thương hiệu nhưng cấu hình khác nhau
Dung lượng mAh Ảnh hưởng giá và kích thước
Wh Cho biết năng lượng và liên quan vận chuyển
Rated capacity Giúp hiểu đầu ra thực tế hơn
Output W Ảnh hưởng tốc độ sạc
Protocol Quyết định khả năng tương thích sạc nhanh
Cổng USB-A, USB-C input/output khác nhau
Dây tích hợp Thêm linh kiện và công năng
Wireless/Qi Cấu hình và certification khác
Trọng lượng Ảnh hưởng khả năng mang theo
Logo UV, lưới, laser khác giá
Hộp Hộp hãng, định hình, giftbox khác nhau
Bảo hành Ảnh hưởng tổng giá trị đơn hàng

Một power bank 250.000đ chưa chắc “rẻ hơn” mẫu 320.000đ nếu mẫu 250.000đ:

  • Input thấp hơn.
  • Không PD.
  • Không có bảo hành tương đương.
  • Chưa bao gồm logo hoặc hộp.

Hãy so giá sản phẩm hoàn thiện cùng specification.

Cách An Việt khuyên duyệt mẫu sạc dự phòng

  1. Cầm và kiểm trọng lượng.
  2. Đọc toàn bộ nhãn specification.
  3. Cắm sạc power bank.
  4. Kiểm input.
  5. Sạc một điện thoại thực tế.
  6. Thử từng output.
  7. Thử dây tích hợp nếu có.
  8. Thử màn hình.
  9. Thử wireless nếu có.
  10. Kiểm nhiệt sau một thời gian sử dụng.
  11. Kiểm logo.
  12. Cho toàn bộ phụ kiện vào hộp.
  13. Đóng/mở hộp như người nhận.

Nếu đơn hàng có yêu cầu kỹ thuật cao, bước duyệt mẫu nên bổ sung thiết bị đo để xác nhận công suất và dung lượng theo tiêu chí đã thống nhất.

Quy trình đặt sạc dự phòng in logo tại An Việt Gift

1. Xác định người nhận

Nhân viên, khách hàng, sales, đối tác hay người thường xuyên công tác.

2. Xác định thiết bị cần sạc

Smartphone, tablet hay laptop.

3. Chốt ngân sách

Tính trên sản phẩm hoàn thiện, không chỉ giá phôi.

4. Lọc dung lượng

5.000, 10.000 hoặc 20.000mAh theo nhu cầu.

5. Kiểm Wh và rated capacity

Đặc biệt với nhóm người nhận thường xuyên bay.

6. Chọn công suất và protocol

Không chọn chỉ bằng số W lớn nhất.

7. Chọn cổng và dây

USB-C, USB-A, dây rời hoặc dây tích hợp.

8. Chọn wired hay wireless

Dựa trên thiết bị người nhận và ngân sách.

9. Xác nhận model/brand

OEM hay branded đều phải kiểm đúng SKU.

10. Dựng logo

Không che màn hình, nút, specification hoặc vùng wireless.

11. Duyệt mẫu thực tế

Kiểm cả chức năng lẫn logo.

12. Chốt hộp và phụ kiện

Cáp, hướng dẫn, sleeve hoặc giftbox.

13. Xây tiêu chí QC

Ngoại quan, chức năng, logo và lấy mẫu test sâu.

14. Sản xuất và hoàn thiện

Theo cấu hình đã duyệt.

15. Phân kiện

Đặc biệt khi giao nhiều chi nhánh.

16. Bàn giao và hậu mãi

Chốt rõ cách xử lý sản phẩm phát sinh lỗi.

Câu hỏi thường gặp về sạc dự phòng in logo

Sạc dự phòng in logo giá bao nhiêu?

Mặt bằng quà tặng doanh nghiệp hiện có nhiều mẫu phổ thông quanh 200.000–300.000đ; cấu hình tốt hơn khoảng 300.000–500.000đ; branded phổ biến có thể từ 500.000–800.000đ+; các model premium có thể trên 1 triệu đồng. Báo giá chính xác phải theo model và số lượng.

Nên chọn 10.000mAh hay 20.000mAh?

10.000mAh cân bằng tốt cho số đông. 20.000mAh phù hợp người cần nhiều năng lượng nhưng phải chấp nhận trọng lượng và kích thước lớn hơn.

10.000mAh có thực sự xuất được 10.000mAh không?

Không theo cách hiểu đơn giản ở đầu ra USB. Dung lượng cell được đo ở điện áp pin bên trong, còn khi xuất điện có chuyển đổi điện áp và hao hụt.

Rated capacity là gì?

Là thông số đầu ra định mức trong điều kiện được nhà sản xuất quy định. Đây là một thông số đáng xem cùng dung lượng cell và Wh.

Sạc 22,5W có nhanh hơn 20W không?

Không phải với mọi thiết bị. Tốc độ thực còn phụ thuộc protocol, cổng, cáp và điện thoại.

USB-C có phải luôn hỗ trợ PD không?

Không. USB-C là kiểu connector. Power Delivery là giao thức riêng.

Nên chọn power bank có dây tích hợp không?

Phù hợp người cần tiện khi di chuyển. Tuy nhiên dây tích hợp khó thay hơn dây rời nếu bị hỏng.

Nên chọn có màn hình phần trăm pin?

Khá hữu ích nhưng không phải tiêu chí cốt lõi. Cell, output, protocol và bảo hành vẫn quan trọng hơn.

Sạc không dây có phù hợp làm quà?

Có với nhóm thiết bị tương thích. Nếu người nhận rất đa dạng, wired power bank thường dễ sử dụng rộng hơn.

Có nam châm có phải Qi2?

Không. Muốn gọi Qi/Qi2 cần xác minh chứng nhận của đúng sản phẩm.

Nên chọn vỏ nhựa hay kim loại?

Không có vật liệu thắng tuyệt đối. Nhựa có thể nhẹ và dễ in màu; kim loại có thể hợp khắc laser và tạo cảm giác khác. Hãy so đúng model.

Power bank có mang lên máy bay được không?

Có những giới hạn theo Wh và chính sách hãng. Power bank thường phải mang trong hành lý xách tay; người dùng nên kiểm tra quy định của hãng bay trước chuyến đi.

30.000mAh có phù hợp người thường xuyên bay không?

Cần kiểm Wh chính xác. Một số cấu hình 30.000mAh có thể vượt 100Wh, vì vậy không nên chọn chỉ bằng mAh.

UN 38.3 có phải chứng nhận an toàn sử dụng không?

UN 38.3 liên quan tới thử nghiệm pin lithium phục vụ yêu cầu vận chuyển, không nên diễn giải đơn giản thành chứng nhận an toàn tuyệt đối của sản phẩm.

Nên in UV hay khắc laser?

UV phù hợp logo nhiều màu trên bề mặt tương thích. Laser phù hợp logo đơn sắc và một số bề mặt kim loại. Công nghệ phải theo model thực tế.

Đặt số lượng lớn cần kiểm gì?

Cần chuẩn hóa model, dung lượng, Wh, rated capacity nếu có, output, protocol, cổng, dây, logo, phụ kiện, hộp, QC, bảo hành và kế hoạch vận chuyển.

Cần gửi gì để An Việt báo giá?

Nhanh nhất là gửi số lượng – người nhận – ngân sách – ngày cần hàng – nhu cầu 5.000/10.000/20.000mAh – thiết bị người nhận thường dùng – yêu cầu sạc nhanh/không dây – file logo – nhu cầu hộp – địa điểm giao.

Nhận tư vấn sạc dự phòng in logo theo đúng nhu cầu doanh nghiệp

An Việt Gift tư vấn các dòng sạc dự phòng in logo, pin sạc dự phòng in logo, pin dự phòng quà tặng doanh nghiệp, sạc dự phòng 10.000mAh in logo, sạc dự phòng 20.000mAh, sạc dự phòng mini 5.000mAh, sạc nhanh PD, sạc Type-C, sạc dự phòng có dây tích hợp, sạc dự phòng màn hình LED, sạc dự phòng không dây, sạc magnetic, power bank quà tặng, sạc dự phòng tặng nhân viên, sạc quà công đoàn, sạc dự phòng tặng khách hàng, sạc tặng đối tác, sạc dự phòng Anker, Pisen, Baseus, HOCO, WK, Akus, in UV sạc dự phòng, khắc laser pin sạc, sản xuất power bank quà tặng, giá sạc dự phòng in logo và báo giá sạc dự phòng số lượng lớn.

Với quà nhân viên và công đoàn, An Việt ưu tiên cấu hình ổn định, 10.000mAh hợp lý, cổng sạc dễ dùng và hậu mãi rõ hơn việc chạy theo thật nhiều chức năng. Với khách hàng, có thể nâng lên sạc nhanh, thiết kế gọn hoặc dây tích hợp nếu đúng nhu cầu. Với người thường xuyên công tác, Wh, trọng lượng và specification trên thân sản phẩm quan trọng hơn việc chọn dung lượng lớn nhất. Với đối tác, branded power bank đáng nâng khi chất lượng model và chính sách hậu mãi tương xứng.

Gửi số lượng, người nhận, ngân sách, ngày cần hàng và file logo để An Việt Gift lọc mẫu, so sánh 5.000 – 10.000 – 20.000mAh, rated capacity, PD – QC – sạc thường, USB-C – dây tích hợp, wired – wireless, OEM – branded, công nghệ logo, hộp và phương án QC phù hợp với đơn hàng thực tế.